ไม้กั้นรถยนต์ Hikvision รุ่น DS-TMG521
DS-TMG521 แขนกั้นโค้งพับได้ 1.5–2.5 เมตร ปรับความเร็วขึ้น–ลงได้อิสระ ใช้งานต่อเนื่อง 5 ล้านรอบ มอเตอร์ DC Brushless แข็งแรง รองรับพื้นที่จำกัดความสูง
ดาวน์โหลดสเปกสินค้า
DS-TMG521 เป็นไม้กั้นรถยนต์รุ่นพิเศษที่ใช้ แขนกั้นโค้ง (Curved Boom Pole) เหมาะกับ พื้นที่ที่มีข้อจำกัดความสูง เช่น อาคารจอดรถ, คอนโดมิเนียม, หรือทางเข้าในร่ม แขนกั้นสามารถเลือกขนาดได้ตั้งแต่ 1.5+1.5 m, 2+2 m หรือ 2.5+2.5 m และปรับความเร็วขึ้น–ลงได้อย่างอิสระ (ขึ้นเร็ว – ลงช้า) เพื่อเพิ่มความปลอดภัย
โครงสร้างผลิตจากเหล็ก SGCC หนา 2.0 มม. เคลือบ Powder Coating กัน UV กันสนิม มาตรฐานป้องกันฝุ่น–น้ำระดับ IP54 ตัวมอเตอร์เป็น DC Brushless Motor ทนทานสูง ใช้งานได้ต่อเนื่องกว่า 5 ล้านรอบ และยังรองรับ หลายโหมดควบคุม เช่น รีเลย์ รีโมท RS-485 หรืออุปกรณ์เสริม (Loop Detector, IR Sensor, Radar)
| ชนิดแขน | แขนโค้ง (Curved Folding Pole) |
|---|---|
| มอเตอร์ | DC Brushless Motor |
| ความเร็วขึ้น–ลง (ปรับได้ | • 1.5+1.5 m: ขึ้น 0.9–2 s / ลง 1.5–3 s |
| รอบการใช้งาน | 5,000,000 ครั้ง |
| แรงดันไฟฟ้า | 220 VAC ± 15% |
| Duty Cycle | 100% |
| กำลังไฟสูงสุด | 1.5 A |
| วัสดุตัวเครื่อง | เหล็กรีดเย็น SGCC หนา 2.0 mm / ประตู 1.5 mm |
| ขนาดตัวเครื่อง | 1248 × 486 × 480 mm |
| น้ำหนัก | 59.3 ± 5 kg |
| ระดับการป้องกัน | IP54 |
| การป้องกัน | IP54 |
| อุณหภูมิการทำงาน | -30 °C ถึง 70 °C |
| การเชื่อมต่อ | RS-485, Relay, Remote, IR, Loop Detector, Radar, Traffic Light |
| กระแสสูงสุด | 1.5 A |
| Remote Controller Frequency | 433 MHz |
| มาตรฐานรับรอง | CE-RED, CE-EMC, CE-LVD, RoHS |





