ไม้กั้นรถยนต์ Hikvision รุ่น DS-TMG423
DS-TMG423 แขนรั้ว 3–5 เมตร เสริมความปลอดภัย ป้องกันการลอดผ่าน เปิด–ปิด 3 วินาที แข็งแรงทนทาน มอเตอร์ Brushless ใช้งานต่อเนื่อง 5 ล้านครั้ง
ดาวน์โหลดสเปกสินค้า
Hikvision DS-TMG423 เป็นไม้กั้นรถยนต์ที่มาพร้อม แขนรั้ว (Fence Boom Pole) ยาว 3–5 เมตร ช่วยป้องกันการลอดผ่านใต้ไม้กั้น เพิ่มระดับความปลอดภัยให้กับลานจอดรถ อาคารสำนักงาน และเขตควบคุมพิเศษ ตัวเครื่องใช้มอเตอร์ DC Brushless ที่มีความเสถียร รองรับการใช้งานต่อเนื่องกว่า 5 ล้านรอบ
ระบบ DC Variable Frequency ทำให้การเปิด–ปิดนุ่มนวลและแม่นยำ ใช้งานสะดวกด้วยระบบป้องกันไม้ตีรถ (IR, Vehicle Detector, Radar) พร้อมการแจ้งเตือน Fault Code บนหน้าจอ Nixie Tube เพื่อความง่ายในการบำรุงรักษา ผลิตจากเหล็ก SGCC เคลือบกันสนิม ทนต่อสภาพแวดล้อมกลางแจ้ง และรองรับการติดตั้งซ้าย–ขวาได้ตามพื้นที่หน้างาน
| ชนิดแขน | Fence Boom Pole (3 m, 4 m, 5 m) |
|---|---|
| ความเร็วเปิด–ปิด | 3 s (สำหรับแขน 4 m) |
| มอเตอร์ | DC Brushless Motor |
| ระบบควบคุม | DC Variable Frequency |
| รอบการใช้งาน | 5,000,000 ครั้ง |
| แรงดันไฟฟ้า | 220 VAC |
| กำลังไฟสูงสุด | • รุ่นมาตรฐาน: 168 W |
| วัสดุตัวเครื่อง | เหล็ก SGCC หนา 1.5 mm / ประตู 1.2 mm |
| ขนาดตัวเครื่อง | 1060 × 370 × 262 mm |
| น้ำหนัก | 43 ± 3 kg (ไม่รวมแขน) |
| ความสูงติดตั้งแขน | 885 mm |
| การป้องกัน | IP54, IK09 |
| อุณหภูมิการทำงาน | -30 °C ถึง 60 °C |
| Duty Cycle | 100% |
| อินเทอร์เฟซ | RS-485, IR, Vehicle Detector, Radar, Traffic Light |
| วัสดุแขน | อลูมิเนียม AL6061 พร้อมโครงรั้ว |





